จัดยิ่งใหญ่! เพื่ออุตสาหกรรมอาหารยุค New Normal
![จัดยิ่งใหญ่! เพื่ออุตสาหกรรมอาหารยุค New Normal](/asp-bin/pic_Topic/000000313_top_1_.jpg)
กลับมาอีกครั้งกับงาน THAIFEX-World of Food ASIA 2020 งานแสดงสินค้าและอุตสาหกรรมที่เกี่ยวข้องกับอาหารจากหลายประเทศทั่วโลก ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 22-26 กันยายน 2563 ณ ศูนย์แสดงสินค้าและการประชุมอิมแพ็คเมืองทองธานี จัดโดย กรมส่งเสริมการค้าระหว่างประเทศ กระทรวงพาณิชย์ หอการค้าไทย และ KoeInmesse
![จัดยิ่งใหญ่! เพื่ออุตสาหกรรมอาหารยุค New Normal](https://www.taokaecafe.com/asp-bin/images/1600075339_5.jpg)
1. เพื่อส่งเสริมการส่งออกผลิตภัณฑ์อาหารและเครื่องดื่ม ของประเทศไทย
2. เพื่อให้เกิดการพัฒนาคุณภาพสินค้าอาหาร และเทคโนโลยีในอุตสาหกรรมอาหาร
3. เพื่อเผยแพร่ให้ประชาชนในประเทศได้ทราบถึงศักยภาพในการผลิตสินค้า เทคโนโลยีและบริการต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องกับอุตสาหกรรมอาหารของไทย และเป็นการสร้างทัศนคติที่ดีในการใช้สินค้าไทย
4. เพื่อให้ประเทศไทยเป็นศูนย์กลางของการจัดงานแสดงสินค้าอาหาร เทคโนโลยีและบริการต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องกับ อุตสาหกรรมอาหารในเอเชีย
![จัดยิ่งใหญ่! เพื่ออุตสาหกรรมอาหารยุค New Normal](https://www.taokaecafe.com/asp-bin/images/1600075402_1.jpg)
![จัดยิ่งใหญ่! เพื่ออุตสาหกรรมอาหารยุค New Normal](https://www.taokaecafe.com/asp-bin/images/1600075436_2.jpg)
ซึ่งในปี 2020 นี้ มีบริษัทเข้าร่วมแสดงสินค้าแบบออฟไลน์ จำนวนทั้งสิ้นกว่า 708 บริษัท โดยเป็นผู้ประกอบการไทย 519 บริษัท และตัวแทนที่อยู่ในประเทศไทยของผู้ประกอบการต่างชาติจาก 15 ประเทศ จำนวน 189 บริษัท
สำหรับงาน THAIFEX – ANUGA ASIA 2020 “The Hybrid Edition” จะจัดขึ้นทั้งหมด 5 วัน โดยแบ่งเป็นวันเจรจาการค้า ในวันที่ 22-24 กันยายน 2563
และวันจำหน่ายปลีก ในวันที่ 24-26 กันยายน 2563 ซึ่งจัดขึ้น 2 วัน เพื่อส่งเสริมการบริโภคและการจับจ่ายใช้สอยภายในประเทศ
ขอขอบคุณข้อมูลและรูปภาพ
Thaichamber.org
greennetworkthailand.com
Facebook : THAIFEX-Anuga Asia
1,220 คน
©2024 TaokaeCafe.com